NGÀY 1 (29/04/2017): HÀ NỘI - KHAU PHẠ - ĐÈO KHAU PHẠ
Dùng bữa sáng.
8h30 khởi hành nhận ô tô, sau đó đoàn đi theo QL 32 lần lượt qua Sơn Tây, đi ngang
làng cổ Đường Lâm, Tam Nông, Thanh Sơn.
Dùng cơm trưa trên đường.
Tiếp tục lộ trình qua
Ba Khe, Văn Chấn (nơi có địa danh
Suối Giàng với vườn cây chè cổ thụ trên 300 năm tuổi) rồi đến
Mường Lò (Nghĩa Lộ) tiếp tục qua
Tú Lệ nơi có nếp nương nổi tiếng vùng Mường Lò,
vượt đèo Khau Phạ ngắm nhìn ruộng lúa bậc thang…
Nhận phòng nghỉ tại khu sinh thái giữa đỉnh đèo Khau Phạ, dùng bữa chiều. Tối sinh hoạt đoàn.
NGÀY 2 (30/04/2017): KHAU PHẠ – ĐIỆN BIÊN PHỦ (CHINH PHỤC ĐÈO PHA ĐIN)
Khởi hành sớm, dùng bữa sáng trên đường, tham quan
chợ phiên Mù Căng Chải sau đó đến
Mường Kim rẽ đi
Quỳnh Nhai qua
vùng thủy điện Sơn La,
cây cầu Pá Uôn (một cây cầu có độ cao nhất Việt Nam).
Dùng cơm trưa trên đường. Tiếp tục hành trình đến
Quỳnh Nhai, Thuận Châu (QL6) vượt đèo Pha Đin (có thể đi một đoạn đường đèo ngày xưa) đến Tuần Giáo đi QL 279 qua Mường Ẳng đến thành phố
Điện Biên Phủ nhận phòng.
Buổi tối vào làng
giao lưu với đồng bào Thái.
NGÀY 3 (01/05/2017): ĐIỆN BIÊN PHỦ – SA PA (CHINH PHỤC ĐÈO HOÀNG LIÊN SƠN - Ô QUY HỒ)
Dùng bữa sáng, viếng nghĩa trang A1. Ttham quan
Đồi A1,
hầm tướng Đờ Cát.
Khởi hành theo QL 12 qua Mường Chà, Mường Lay (Tỉnh lỵ Lai Châu ngày xưa).
Dừng chân chụp ảnh khu vực
sông Đà, dùng cơm trưa trên đường.
Tiếp tục hành trình qua Phong Thổ, thành phố Lai Châu, ngã ba Bình Lư, từ đây là cung đường vượt qua
đèo Hoàng Liên Sơn – Ô Quy Hồ (con đèo dài nhất Việt Nam trên 50km vắt ngang qua dãi núi Hoàng Liên Sơn).
Đến Sa Pa nhận phòng. Dùng cơm chiều (tự do). Khách tham quan
khu phố chợ Sa Pa.
NGÀY 4 (02/05/2017): SA PA
Dùng bữa sáng, đi cáp treo tham quan
đỉnh Phan Xi Păng 3.143m (cao nhất Việt Nam).
Dùng cơm trưa. Chiều chương trình tự chọn:
leo đỉnh Hàm Rồng ngắm nhìn toàn cảnh Tp Sa Pa hoặc
đi bộ tham quan Làng Cát Cát (H’Mong) hoặc khách nghỉ ngơi
tự do đi mua sắm.
NGÀY 5 (03/05/2017): SA PA – HÀ GIANG
Dùng bữa sáng, 6h30 khởi hành, dừng chân tham quan
cửa khẩu Lào Cai.
Tiếp tục hành trình theo QL 70 đến
Phố Ràng rẽ đi QL 279 qua
Yên Bình, Bắc Quang (QL2) dùng cơm trưa trên đường, Chiều đến
TP.Hà Giang nhận phòng, dùng cơm chiều.
Tối dạo phố trên dòng sông Lô.
NGÀY 6 (04/05/2017): HÀ GIANG – MÈO VẠC (CHINH PHỤC ĐÈO MÃ PHÌ LÈNG)
Dùng bữa sáng, 6h30 khởi hành trên cung đường
“Con đường Hạnh Phúc” qua
đèo Pắc Sum, dừng chân tại
cổng trời Quản Bạ, Núi Đôi.
dùng cơm trưa trên đường, thăm
nhà họ Vương (Vua Mèo) tham quan
cột cờ Lũng Cú, thị trấn Đồng Văn, dừng chân trên
đỉnh đèo Mã Phì Lèng ngắm nhìn
dòng sông Nho Quế (vực sâu gần 800m) đến
thị trấn Mèo Vạc nhận phòng, dùng cơm chiều. Tối tự do
NGÀY 7 (05/05/2017): MÈO VẠC – BẢN GIỐC
Dùng bữa sáng, 7h00 khởi hành, con đường dọc sông Nho Quế, sông Gâm, đến
Bảo Lạc, Tỉnh Túc.
Dùng cơm trưa dã ngoại. Tiếp tục hành trình qua Nguyên Bình, TP Cao Bằng, dừng chân tham quan
làng rèn Phúc Sen, Động Ngườm Ngao.
Đến
Thác Bản Giốc nhận phòng, dùng cơm chiều. Tối sinh hoạt đoàn.
NGÀY 8 (06/05/2017): BẢN GIỐC – HỒ BA BỂ
Dậy sớm tham quan
thác Bản Giốc, dùng bữa sáng.
8h00 khởi hành (nếu kịp thời gian & thời tiết tốt có thể đi cung đường biên giới tham quan
Hang Pác Bó) trở lại cung đường ngày hôm qua để đến
Cao Bằng.
Dùng cơm trưa, tiếp tục lộ trình đi QL3 qua
đèo Tà Hồ Sìn, đèo Cao Bắc, đèo Gió, đến Nà Phạc rẽ QL 279 đến Chợ Rã vào
VQG Ba Bể nhận phòng, dùng cơm chiều.
Tối giao lưu với đồng bào Tày.
NGÀY 9 (07/05/2017) : HỒ BA BỂ – HÀ NỘI – TPHCM
Dùng bữa sáng, đi thuyền tham quan
Hồ Ba Bể, Hang Puông, Hòn Bà Hóa (có thể tắm hồ).
Dùng cơm trưa. Khởi hành, đi qua
Phủ Thông, TP.Bắc Kạn, TP.Thái Nguyên về đến
Hà Nội trả xe.
Dùng cơm chiều (tự túc tại sân bay).
Trả xe tại sân bay Nội Bài, bay chuyến đêm (21h-22h) đến
TP Hồ Chí Minh, chia tay – kết thúc hành trình Caravan “Tứ Đại Đèo” – HẸN NGÀY GẶP LẠI!
(Đây là chương trình riêng của Blue Sky Travel, chương trình có thể thay đổi chút ít theo chuyến đi.)